X

Loading
Kết quả từ 1 tới 15 trên 15

Danh sách và tiểu sử 14 Ủy viên Bộ Chính trị khóa XI

  1. Chuyên viên
    Bắt đầu vào 19-01-2011, 01:17 PM
    Đã viết: 139 bài thảo luận
    tiennapa is offline
    12800 lượt xem
    #1

    Default Danh sách và tiểu sử 14 Ủy viên Bộ Chính trị khóa XI

    Dân trí) - Trong 14 uỷ viên Bộ Chính trị khoá mới có 9 đồng chí từng là uỷ viên Bộ Chính trị khoá trước và 5 đồng chí được bầu mới.
    >> Tiểu sử Tân Tổng bí thư Nguyễn Phú Trọng
    1. Trương Tấn Sang, UVBCT khóa X, Thường trực Ban Bí thư


    Ông Trương Tấn Sang
    Họ và tên thường gọi: Tư Sang
    Ngày sinh: 21/01/1949
    Dân tộc: Kinh
    Tôn giáo: Không
    Quê quán: Xã Mỹ Hạnh, huyện Đức Hoà, tỉnh Long An
    Trình độ học vấn: Cử nhân luật
    Nghề nghiệp, chức vụ: Uỷ viên Bộ Chính trị Đảng CS VN, Trưởng Ban Kinh tế TW Đảng
    Nơi làm việc: Ban Kinh tế TW Đảng - Số 10 Nguyễn Cảnh Chân, Ba Đình, Hà Nội
    Ngày vào Đảng: 20/12/1969 Ngày chính thức: 20/12/1970
    2. Phùng Quang Thanh, UVBCT khoá X, Đại tướng, Bộ tr­ưởng Bộ Quốc phòng


    Ông Phùng Quang Thanh.
    Họ và tên thường gọi: Phùng Quang Thanh
    Ngày sinh: 02/02/1949
    Dân tộc: Kinh
    Tôn giáo: Không
    Quê quán: Xã Thạch Đà, huyện Mê Linh, tỉnh Vĩnh Phúc
    Trình độ học vấn: Cao cấp Quân sự (Đại học KHQS)
    Nghề nghiệp, chức vụ: Đại tướng, Bộ trưởng Bộ Quốc phòng, Uỷ viên Bộ chính trị khóa X
    Ngày vào Đảng: 11/06/1968 Ngày chính thức: 11/06/1969
    3. Nguyễn Tấn Dũng, UVBCT khoá X, Thủ tướng Chính phủ


    Ông Nguyễn Tấn Dũng.
    Họ và tên: Nguyễn Tấn Dũng
    Sinh ngày: 17/11/1949.
    Quê quán: Thành phố Cà Mau, tỉnh Cà Mau.
    Dân tộc: Kinh
    Tôn giáo: Không
    Thành phần gia đình: Cán bộ kháng chiến.
    Ngày tham gia Cách mạng: 17/11/1961
    Ngày vào Đảng Cộng sản Việt Nam: 10/6/1967.
    Trình độ học vấn: Cử nhân Luật, cao cấp Chính trị
    Ủy viên Trung ương Đảng khóa 6, 7 ,8 ,9 , 10.
    Ủy viên Bộ Chính trị khóa 8, 9, 10. Phó Bí thư Ban cán sự Đảng Chính phủ, Phó Thủ tướng thường trực Chính phủ khóa 10, 11. Đại biểu Quốc hội khóa 10, 11.
    Tóm tắt quá trình công tác
    Tháng 11/1961 đến 9/1981: Tham gia Quân đội, làm văn thư, liên lạc, cứu thương, y tá, y sỹ, bổ túc chương trình phẫu thuật ngoại khóa của bác sĩ quân y và đã qua các cấp bậc-chức vụ: Tiểu đội bậc trưởng, Trung đội bậc trưởng, Đại đội bậc phó, đại đội bậc trưởng - Đội trưởng Đội phẫu thuật, Đại đội trưởng và Chính trị viên trưởng Đại đội Quân y (Bí thư Chi bộ Đảng thuộc Tỉnh Đội Rạch Giá (hiện nay là tỉnh Kiên Giang).
    Học khóa Bổ túc sỹ quan chỉ huy cấp Tiểu đoàn -Trung đoàn Bộ binh và đảm nhiệm nhiệm vụ Thượng úy - Chính trị viên trưởng Tiểu đoàn Bộ binh 207 (Bí thư Đảng uỷ Tiểu đoàn) và Đại úy
    Chủ nhiệm Chính trị Trung đoàn Bộ binh 152 (Ủy viên Thường vụ Đảng uỷ Trung đoàn) chiến đấu bảo vệ biên giới Tây Nam và giúp bạn Campuchía. Thiếu tá - Trưởng Ban cán bộ của Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh Kiên Giang.
    Tháng 10/1981 đến 10/1994, chuyển ra ngoài Quân đội, đi học Trường Đảng cao cấp Nguyễn Ái Quốc và lần lượt qua các chức vụ: Tỉnh ủy viên - Phó Ban Tổ chức Tỉnh ủy Kiên Giang. ủy viên Thường vụ Tỉnh ủy - Bí thư Huyện ủy Hà Tiên. Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy Kiên Giang. Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch Ủy ban Nhân dân tỉnh, đại biểu Hội đồng Nhân dân tỉnh Kiên Giang. Bí thư Tỉnh ủy Kiên Giang, Bí thư Đảng ủy Quân sự tỉnh, Đảng Ủy viên Đảng uỷ Quân khu 9.
    Tháng 12/1986, tại Đại hội Đại biểu toàn quốc lần thứ VI của Đảng, được bầu ủy viên dự khuyết Ban Chấp hành Trung ương Đảng.
    Tháng 6/1991, tại Đại hội Đại biểu toàn quốc lần thứ VII của Đảng, được bầu là ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng.
    Tháng 11/1994: Thứ trưởng Bộ Công an, Đảng ủy viên Đảng ủy Công an Trung ương.
    Tháng 6/1996: tại Đại hội Đại biểu toàn quốc lần thứ VIII của Đảng, được bầu lại vào Ban Chấp hành Trung ương Đảng, được Trung ương bầu vào Bộ Chính trị.
    Tháng 6/1996 đến 8/1997: Trưởng Ban Kinh tế Trung ương và phụ trách công tác Tài chính của Đảng.
    Tháng 9/1997: tại kỳ họp thứ nhất Quốc hội khóa X, được Quốc hội phê chuẩn giữ chức Phó Thủ tướng Chính phủ.
    Tháng 9/1997 đến nay (6/2006): Ủy viên Bộ Chính trị, Phó Bí thư Ban cán sự Đảng Chính phủ - Phó Thủ tướng Thường trực Chính phủ. Chủ tịch Hội đồng Tài chính tiền tệ Quốc gia; Trưởng Ban chỉ đạo Tây nguyên; Trưởng Ban chỉ đạo Tây Nam Bộ; Trưởng Ban chỉ đạo Nhà nước về các công trình trọng điểm Quốc gia; Trưởng Ban chỉ đạo Trung ương về Đổi mới doanh nghiệp Nhà nước; Trưởng Ban chỉ đạo Trung ương về phòng chống tội phạm và Trưởng Ban chỉ đạo một số công tác khác.
    Từ tháng 5/1998 đến 12/1999: kiêm Thống đốc Ngân hàng Nhà nước Việt Nam và bí thư Ban cán sự Đảng Ngân hàng Nhà nước.
    Tháng 4/2001: tại Đại hội Đại biểu toàn quốc lần thứ IX của Đảng, được bầu lại vào Ban Chấp hành Trung ương Đảng, được Trung ương bầu vào Bộ Chính trị, Phó Thủ tướng Thường trực Chính phủ.
    Đại biểu Quốc hội khóa X, XI.
    Tháng 8/2002: tại kỳ họp thứ nhất Quốc hội khóa XI, được Quốc hội phê chuẩn giữ chức Phó Thủ tướng Chính phủ.
    Tháng 4/2006: tại Đại hội Đại biểu toàn quốc lần thứ X của Đảng, được bầu lại vào Ban Chấp hành Trung ương Đảng, được Trung ương bầu vào Bộ Chính trị.
    Ngày 27/6/2006: tại kỳ họp thứ 9, Quốc hội khóa XI được bầu giữ chức Thủ tướng Chính phủ.
    Ngày 28/7/2006: Thủ tướng Chính phủ, Bí thư Ban Cán sự đảng Chính phủ, Trưởng Ban Chỉ đạo Trung ương về phòng chống tham nhũng./.
    4. Nguyễn Sinh Hùng, UVBCT khoá X, Phó Thủ tướng Thường trực Chính phủ


    Ông Nguyễn Sinh Hùng
    Họ và tên thường gọi: Nguyễn Sinh Hùng
    Ngày sinh: 18/01/1946
    Dân tộc: Kinh
    Tôn giáo: Không
    Quê quán: Xã Kim Liên, huyện Nam Đàn, tỉnh Nghệ An
    Trình độ học vấn: Tiến sỹ Khoa học Kinh tế
    Nghề nghiệp, chức vụ: Uỷ viên Bộ chính trị khóa X, Phó Thủ t­ướng Thường trực Chính phủ
    Ngày vào Đảng: 26/05/1977 Ngày chính thức: 26/05/1978
    5. Lê Hồng Anh, UVBCT khoá X, UVBCT khoá X, Đại tướng, Bộ tr­ưởng Bộ Công an


    Ông Lê Hồng Anh
    Họ và tên thường gọi: Út Anh
    Ngày sinh: 12/11/1949
    Quê quán: Xã Vĩnh Bình Bắc, huyện Vĩnh Thuận, tỉnh Kiên Giang.
    Trình độ học vấn: Cử nhân Luật, Cử nhân Chính trị
    Nghề nghiệp, chức vụ: Uỷ viên Bộ Chính trị khóa X, Bộ trưởng Bộ Công an
    Ngày vào Đảng: 02/03/1968 Ngày chính thức: 02/03/1969
    1960-1965: Đoàn Văn nghệ xã Vĩnh Bình, nhân viên Phòng Giáo dục huyện Vĩnh Thuận, tỉnh Kiên Giang
    1966-1967: Cán bộ tuyên huấn xã, Chánh văn phòng xã Đội Vĩnh Bình Bắc, huyện Vĩnh Thuận, tỉnh Kiên Giang
    1968-05/1968: Phó bí thư xã đoàn Vĩnh Bình Bắc, cán bộ huyện Đoàn huyện Vĩnh Thuận, tỉnh Kiên Giang
    06/1969-06/1977: Cán bộ Tỉnh đoàn, Uỷ viên BCH, UV Thường vụ Tỉnh Đoàn tỉnh Kiên Giang, Bí thư Thị đoàn thị xã Rạch Giá
    07/1977-06/1982: Phó Bí thư Tỉnh đoàn, tỉnh uỷ viên, Bí thư Tỉnh đoàn Kiên Giang
    07/1982-09/1986: Tỉnh uỷ viên, Phó trưởng Ban Tổ chức Tỉnh uỷ Kiên Giang
    10/1986-06/1987: Uỷ viên Thường vụ, Chủ nhiệm UB Kiểm tra tỉnh uỷ Kiên Giang
    07/1987-07/1990: Uỷ viên Thường vụ Tỉnh uỷ, Trưởng ban Tổ chức Tỉnh uỷ, Bí thư huyện uỷ Châu Thành, tỉnh Kiên Giang
    08/1990-08/1991: Ủy viên Thường vụ, Trưởng Ban Tổ chức Tỉnh uỷ Kiên Giang
    09/1991-05/1996: Phó Bí thư thường trực Tỉnh uỷ, Bí thư Tỉnh uỷ, Chủ tịch Hội đồng Nhân dân tỉnh Kiên Giang
    06/1996-03/2001: Ủy viên Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh uỷ Kiên Giang, Phó chủ nhiệm Ủy ban Kiểm tra Trung ương
    04/2001-2002: Ủy viên Bộ Chính trị, Bí thư Trung ương Đảng, Chủ nhiệm Ủy ban Kiểm tra Trung ương.
    2002-nay: Bộ trưởng Bộ Công an
    6. Lê Thanh Hải, UVBCT khoá X, Bí thư Thành uỷ Thành phố Hồ Chí Minh


    Ông Lê Thanh Hải.
    Họ và tên: Lê Thanh Hải (tên thường gọi Hai Nhựt)
    Sinh ngày 20/2/1950.
    Quê quán: Xã Điều Hòa, huyện Châu Thành, tỉnh Tiền Giang.
    Dân tộc: Kinh
    Ngày vào Đảng Cộng sản Việt Nam: 17/4/1968
    Trình độ học vấn: Đại học (Cử nhân kinh tế, Cử nhân văn chương).
    Lý luận chính trị: Cao cấp.
    Tóm tắt quá trình công tác
    Năm 1966: Thoát ly gia đình tham gia cách mạng.
    Từng kinh qua nhiều chức vụ từ cơ sở: Chủ tịch, Bí thư xã, Bí thư Quận đoàn Tân Bình, Phó Bí thư Đảng ủy cấp trên cơ sở kiêm Chỉ huy trưởng Lực lượng Thanh niên xung phong Thành phố Hồ Chí Minh, Bí thư Quận ủy quận 5, Phó Chủ nhiệm Ủy ban Kế hoạch Thành phố Hồ Chí Minh, Giám đốc sở Kế hoạch-Đầu tư.
    Năm 1999: Ủy viên Thường vụ Thành uỷ, Phó Chủ tịch Ủy ban Nhân dân Thành phố Hồ Chí Minh.
    Tháng 4/2001: tại Đại hội Đại biểu toàn quốc lần thứ IX của Đảng, được bầu là Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng.
    Từ 7/1001: là Phó Bí thư Thành ủy, Chủ tịch Ủy ban Nhân dân Thành phố Hồ Chí Minh. Đại biểu Hội đồng Nhân dân thành phố khóa VI.
    Tháng 4/2006: tại Đại hội Đại biểu toàn quốc lần thứ X của Đảng, được bầu là Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, được Trung ương bầu vào Bộ Chính trị.
    Từ 28/6/2006: Giữ chức Bí thư Thành ủy Thành phố Hồ Chí Minh.
    Từ tháng 10/2010: tại Đại hội Đảng bộ Thành phố Hồ Chí Minh lần thứ VIII được bầu giữ chức Bí thư Thành phố Hồ Chí Minh.
    7. Tô Huy Rứa, UVBCT khoá X, BTTWĐ, Trưởng Ban Tuyên giáo Trung ương


    Ông Tô Huy Rứa
    Họ và tên: Tô Huy Rứa
    Sinh ngày: 04/06/1947.
    Quê quán: huyện Quảng Xương, tỉnh Thanh Hóa.
    Dân tộc: Kinh.
    Ngày vào Đảng Cộng sản Việt Nam: 06/02/1967.
    Trình độ học vấn: Phó giáo sư-tiến sỹ Triết học.
    Lý luận chính trị: Cao cấp.
    Tóm tắt quá trình công tác:
    Tháng 6/1965: Tham gia cách mạng.
    Tháng 6/1996: tại Đại hội Đại biểu toàn quốc lần thứ VIII của Đảng, được bầu là Ủy viên Ban Chấp hànhTrung ương Đảng, Phó Giám đốc Học viện Chính trị Quốc gia Hồ Chí Minh.
    Từ 1/2000: là Ủy viên Trung ương Đảng, Bí thư Thành ủy Hải Phòng.
    Tháng 4/2001: tại Đại hội Đại biểu toàn quốc lần thứ IX của Đảng, được bầu là Ủy viên Ban Chấp hànhTrung ương Đảng, Bí thư Thành ủy Hải Phòng.
    Tháng 5/2003: Phó Giám đốc Thường trực Học Viện Chính trị quốc gia Hồ Chí Minh.
    10/2004: Giám đốc Học viện Chính trị Quốc gia Hồ Chí Minh.
    Tháng 4/2006: tại Đại hội Đại biểu toàn quốc lần thứ X của Đảng, được bầu là Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, được Trung ương bầu vào Ban bí thư Trung ương Đảng.
    Tháng 5/2006: Trưởng Ban Tư tưởng Văn hóa Trung ương và sau đó là Trưởng ban Tuyên giáo Trung ương.
    Tháng 1/2009: tại Hội nghị lần thứ 9 Ban Chấp hành Trung ương Đảng (khóa X) được bầu vào Bộ Chính trị.
    8. Nguyễn Phú Trọng, UVBCT khóa X, Chủ tịch Quốc hội


    Ông Nguyễn Phú Trọng
    Sinh ngày: 14-4-1944.
    Quê quán: xã Ðông Hội, huyện Ðông Anh, Hà Nội.
    Dân tộc: Kinh; tôn giáo: không;
    Trình độ học vấn: Giáo sư, Tiến sĩ (Chính trị học, chuyên ngành xây dựng Ðảng);
    Trình độ chuyên môn: Cử nhân Văn, Ðại học Tổng hợp.
    Nghề nghiệp, chức vụ: Ủy viên Bộ Chính trị, Bí thư Ðảng đoàn Quốc hội, Chủ tịch Quốc hội nước CHXHCN Việt Nam, Ủy viên Hội đồng Quốc phòng và An ninh.
    Ngày vào Ðảng: 19-12-1967; ngày chính thức: 19-12-1968. Là đại biểu Quốc hội các khóa XI, XII.
    Ông đã được tặng thưởng nhiều Huy chương và Bằng khen.
    Tóm tắt quá trình hoạt động cách mạng, học tập, làm việc của ông Nguyễn Phú Trọng:
    1963-1967: học Khoa Ngữ văn, Trường đại học Tổng hợp Hà Nội.
    Từ tháng 12-1967 đến tháng 8-1973: là cán bộ biên tập Tạp chí Cộng sản, đi thực tế ở Thanh Oai, Hà Tây (năm 1971).
    Từ tháng 9-1973 đến tháng 4-1976: nghiên cứu sinh kinh tế chính trị tại Trường Ðảng cao cấp Nguyễn Ái Quốc, là Chi ủy viên.
    Từ tháng 5-1976 đến tháng 8-1980: là cán bộ biên tập Tạp chí Cộng sản, Phó Bí thư chi bộ.
    Từ tháng 9-1980 đến tháng 8-1981: học Nga văn tại Trường Ðảng cao cấp Nguyễn Ái Quốc.
    Từ tháng 9-1981 đến tháng 7-1983: Thực tập sinh bảo vệ PTS Khoa học lịch sử (chuyên ngành xây dựng Ðảng) tại Viện Hàn lâm Khoa học xã hội Liên Xô.
    Từ tháng 8-1983 đến tháng 2-1989: là Phó Ban (1983-1987), Trưởng Ban Xây dựng Ðảng (1987-1989); Phó Bí thư rồi Bí thư Ðảng ủy cơ quan Tạp chí Cộng sản (1985-1991).
    Từ tháng 3-1989 đến tháng 8-1996: là Ủy viên Ban Biên tập (1989 - 1990), Phó Tổng Biên tập (1990 - 1991), Tổng Biên tập Tạp chí Cộng sản (1991-1996).
    Từ tháng 1-1994 đến nay: ông là Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Ðảng Cộng sản Việt Nam các khóa VII, VIII, IX, X.
    Từ tháng 8-1996 đến tháng 2-1998: là Phó Bí thư Thành ủy Hà Nội, kiêm Trưởng Ban Cán sự Ðại học, trực tiếp phụ trách Ban Tuyên giáo Thành ủy Hà Nội.
    Từ tháng 12-1997 đến nay: là Ủy viên Bộ Chính trị Ban Chấp hành Trung ương Ðảng Cộng sản Việt Nam các khóa VIII, IX, X.
    Từ tháng 2-1998 đến tháng 1-2000: phụ trách công tác tư tưởng - văn hóa và khoa giáo của Ðảng.
    Từ tháng 3-1998 đến tháng 8-2006: là Phó Chủ tịch (1998 - 2001) rồi Chủ tịch Hội đồng Lý luận Trung ương, phụ trách công tác lý luận của Ðảng (2001 - 2006).
    Từ tháng 8-1999 đến tháng 4-2001: tham gia Thường trực Bộ Chính trị.
    Từ tháng 1-2000 đến tháng 6-2006: là Bí thư Thành ủy Hà Nội các khóa XII, XIII, XIV.
    Từ tháng 5-2002 đến nay: là đại biểu Quốc hội khóa XI và khóa XII.
    Từ tháng 6-2006 đến nay: là Chủ tịch Quốc hội nước CHXHCN Việt Nam, Bí thư Ðảng đoàn Quốc hội, Ủy viên Hội đồng Quốc phòng và An ninh.
    Ngày 23-7-2007, tại Kỳ họp thứ nhất Quốc hội khóa XII, ông được bầu giữ chức Chủ tịch Quốc hội khóa XII.
    Từ tháng 7/2007: Chủ tịch Quốc hội nước Cộng hoà xã hội chủ nghĩa Việt Nam, Bí thư Đảng Đoàn Quốc hội, Uỷ viên Hội đồng Quốc phòng và an ninh.
    Ngày 18/1/2011: được Ban chấp hành Trung ương bầu làm Tổng bí thư khóa XI.
    9. Phạm Quang Nghị, UVBCT khoá X, Bí thư­ Thành uỷ Hà Nội


    Ông Phạm Quang Nghị.
    Họ và tên: Phạm Quang Nghị
    Sinh ngày 2/9/1949.
    Quê quán: Xã Định Tân, huyện Yên Định, tỉnh Thanh Hóa.
    Dân tộc: Kinh
    Ngày vào Đảng Cộng sản Việt Nam: 28/11/1973.
    Trình độ học vấn: Đại học Tổng hợp Hà Nội, Tiến sĩ Triết học.
    Lý luận chính trị: Cao cấp
    Tóm tắt quá trình công tác:
    Trước 1966: Học phổ thông.
    1967/1970: Học Đại học Tổng hợp Hà Nội (khoa Lịch sử).
    1970/1975: Cán bộ nghiên cứu Ban Tuyên huấn Trung ương Cục.
    1975/1978: Học trường Nguyễn Ái Quốc (chuyên ban Triết học).
    Từ 1978 đến 11/1997: trải qua nhiều chức vụ từ cơ sở: Phó Giám đốc, Giám đốc Trung tâm Thông tin Công tác tư tưởng, Phó Trưởng ban Tư tưởng Văn hóa Trung ương, Bí thư Đảng ủy khối Công tác tư tưởng.
    1981-1985: Nghiên cứu sinh tại Liên Xô (cũ). Là Phó Tiến sỹ Triết học.
    Tháng 6/1996, tại Đại hội Đại biểu toàn quốc lần thứ VIII của Đảng, được bầu là Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tư tưởng Văn hóa Trung ương.
    Từ 12/1997: Bí thư Tỉnh ủy Hà Nam.
    Tháng 4/2001: tại Đại hội Đại biểu toàn quốc lần thứ IX của Đảng, được bầu là Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy Hà Nam.
    Tháng 6/2001: tại kỳ họp thứ 9 Quốc hội khóa X phê chuẩn bổ nhiệm giữ chức Bộ trưởng Bộ Văn hóa / Thông tin; Bí thư Ban cán sự.
    Đại biểu Quốc hội khóa XI.
    Tháng 8/2002: tại kỳ họp thứ nhất Quốc hội khóa XI, được Quốc hội phê chuẩn giữ chức Bộ trưởng Bộ Văn hóa-Thông tin.
    Tháng 4/2006: tại Đại hội Đại biểu toàn quốc lần thứ X của Đảng, được bầu là Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, được Trung ương bầu vào Bộ Chính trị và Ban Bí thư Trung ương Đảng.
    Từ 28/6/2006: Tham gia Ban Chấp hành, Ban Thường vụ Thành ủy và giữ chức Bí thư Thành ủy Hà Nội.
    29/7/2006: Thôi không tham gia Ban Bí thư Trung ương Đảng nhiệm kỳ 2006-2010.
    Tháng 10/2010, tại Đại hội Đảng bộ thành phố Hà Nội lần thứ XV được bầu giữ chức vụ Bí thư Thành ủy Hà Nội.
    10. Trần Đại Quang, UVTWĐ khoá X, Trung tướng, Thứ trưởng Bộ Công an


    Ông Trần Đại Quang
    Họ và tên: Trần Đại Quang
    Sinh ngày: 12/10/1956.
    Quê quán: Kim Sơn, tỉnh Ninh Bình.
    Dân tộc: Kinh.
    Ngày vào Đảng Cộng sản Việt Nam: 26/7/1980.
    Trình độ học vấn: Phó giáo sư-Tiến sỹ Luật.
    Lý luận chính trị: Cao cấp.
    Tóm tắt quá trình công tác
    Tháng 7/1972: Tham gia cách mạng.
    Trước năm 2006: Thiếu tướng, Phó Tổng cục trưởng Tổng cục An ninh, Bộ Công an.
    Tháng 4/2006: Thiếu tướng, Thứ trưởng Bộ Công an.
    Tháng 4/2006: Tại Đại hội Đảng toàn quốc lần thứ X, được bầu vào Ban Chấp hành Trung ương Đảng nhiệm kỳ 2006-2010.
    Tháng 4/2007: Được thăng hàm Trung tướng.
    11. Tòng Thị Phóng, BTTWĐ khoá X, Phó Chủ tịch Quốc hội


    Bà Tòng Thị Phóng.
    Họ và tên: Tòng Thị Phóng
    Sinh ngày 10/2/1954.
    Quê quán: phường Chiềng An, thành phố Sơn La, tỉnh Sơn La.
    Dân tộc: Thái.
    Ngày vào Đảng Cộng sản Việt Nam: 20/11/1981.
    Trình độ học vấn: Cử nhân Luật.
    Lý luận chính trị: Cao cấp.
    Tóm tắt quá trình công tác
    Tháng 6/1965: Tham gia cách mạng
    1991-1996: Chủ tịch Hội đồng Nhân dân tỉnh Sơn La.
    Tháng 6/1996: tại Đại hội Đại biểu toàn quốc lần thứ VIII của Đảng, được bầu là Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch Hội đồng Nhân dân tỉnh Sơn La.
    Tháng 9/1997: Phó Chủ nhiệm kiêm nhiệm Hội đồng Dân tộc của Quốc hội.
    Tháng 1/2001: Đại hội lần thứ 11 Đảng bộ Sơn La bầu làm Bí thư Tỉnh ủy.
    Tháng 4/2001: tại Đại hội Đại biểu toàn quốc lần thứ IX của Đảng, được bầu là Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, phân công Bí thư Trung ương Đảng.
    Tháng 5/2002: Đại biểu Quốc hội khóa XI.
    Tháng 9/2002: Trưởng Ban Dân vận Trung ương.
    Tháng 4/2006: tại Đại hội Đại biểu toàn quốc lần thứ X của Đảng, được bầu là Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, phân công Bí thư Trung ương Đảng.
    Ngày 23/7/2007: tại kỳ họp thứ nhất Quốc hội khóa XII được bầu giữ chức Phó Chủ tịch Quốc hội nước Cộng hòa Xã hội Chủ nghĩa Việt Nam.
    Đại biểu Quốc hội khóa X, XI, XII.
    12. Ngô Văn Dụ, BTTWĐ khoá X, Chánh Văn phòng Trung ương Đảng


    Ông Ngô Văn Dụ
    Họ và tên: Ngô Văn Dụ
    Sinh ngày: 21/12/1947.
    Quê quán: huyện Yên Lạc, tỉnh Vĩnh Phúc.
    Dân tộc: Kinh.
    Ngày vào Đảng Cộng sản Việt Nam: 10/3/1969.
    Trình độ học vấn: Đại học Kinh tế.
    Lý luận chính trị: Cao cấp.
    Tóm tắt quá trình công tác
    Tháng 5/1962: Tham gia cách mạng.
    Từ năm 1996: Phó Văn phòng Trung ương Đảng.
    Tháng 4/2001: tại Đại hội Đại biểu toàn quốc lần thứ IX của Đảng, được bầu là Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, phân công giữ chức Chánh Văn phòng Trung ương Đảng.
    Tháng 4/2006: tại Đại hội Đại biểu toàn quốc lần thứ X của Đảng, được bầu là Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng.
    Tháng 1/2009: tại Hội nghị lần thứ 9 Ban Chấp hành Trung ương Đảng (khóa IX), được bầu vào Ban Bí thư.
    13. Đinh Thế Huynh, UVTWĐ khoá X, Tổng Biên tập Báo Nhân Dân


    Ông Đinh Thế Huynh
    Họ và tên: Đinh Thế Huynh
    Sinh ngày: 15/5/1953.
    Quê quán: Xã Xuân Kiên, huyện Xuân Trường, tỉnh Nam Định.
    Dân tộc: Kinh.
    Vào Đảng Cộng sản Việt Nam: 8/8/1974.
    Trình độ học vấn: Tiến sĩ báo chí.
    Lý luận chính trị: Cao cấp.
    Tóm tắt quá trình công tác:
    Tháng 8/1971: Tham gia cách mạng.
    Năm 1998: Phó Tổng Biên tập báo Nhân dân.
    Tháng 4/2001: tại Đại hội Đại biểu toàn quốc lần thứ IX của Đảng, được bầu là Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng.
    Tháng 6/2001: Tổng Biên tập báo Nhân dân.
    Tháng 8/2005: tại Đại hội Nhà báo Việt Nam lần thứ VIII được bầu làm Chủ tịch Hội Nhà báo Việt Nam.
    Tháng 4/2006: tại Đại hội Đại biểu toàn quốc lần thứ X của Đảng, được bầu lại vào Ban Chấp hành Trung ương Đảng. Tổng Biên tập Báo Nhân dân, Chủ tịch Hội Nhà báo Việt Nam.
    Tháng 8/2010: tại Đại hội Nhà báo Việt Nam lần thứ IX được bầu tái cử chức Chủ tịch Hội Nhà báo Việt Nam.
    14. Nguyễn Xuân Phúc, UVTWĐ khoá X, Bộ trưởng, Chủ nhiệm Văn phòng Chính phủ


    Ông Nguyễn Xuân Phúc
    Họ và tên: Nguyễn Xuân Phúc.
    Sinh ngày 20/7/1954.
    Quê quán: xã Quế Phú, huyện Quế Sơn, tỉnh Quảng Nam.
    Dân tộc: Kinh.
    Tôn giáo: không
    Trình độ học vấn: Đại học Kinh tế, Lý luận chính trị cao cấp.
    Ngày vào Đảng Cộng sản Việt Nam: 12/5/1982.
    Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng khóa X; Bộ trưởng, Chủ nhiệm Văn phòng Chính phủ.
    Đại biểu Quốc hội khóa XI.
    Nguồn: TTXVN, web Chính phủ, Quốc hội
    Quần chúng chỉ là những con số không dài vô tận, giá trị chỉ là ở con số đầu
    - Napoleon
  2. 20-01-2011, 08:54 AM
    Điều Hành Diễn đàn
    Bắt đầu vào 20-01-2011, 08:54 AM
    Bài viết: 1,092
    Thái Hoàng Huy is offline
    #2

    Default Danh sách và tiểu sử 14 Ủy viên Bộ Chính trị khóa XI

    Quả là lạ, hết người bầu rồi nên lọc mãi cũng chi ra được 14 thôi à? 14 người thì biểu quyết như thế nào cho ra nhỉ. Năm nay đúng là có những cái rất chi là lạ.
    Nợ non sông vẫn chưa trả hết!

    Quan nhất thời, dân vạn đại!
  3. 20-01-2011, 10:04 AM
    Chuyên viên chính
    Bắt đầu vào 20-01-2011, 10:04 AM
    Bài viết: 635
    Bạch Văn Cơ is offline
    #3

    Default Danh sách và tiểu sử 14 Ủy viên Bộ Chính trị khóa XI

    Trích Nguyên văn bởi Thái Hoàng Huy View Post
    Quả là lạ, hết người bầu rồi nên lọc mãi cũng chi ra được 14 thôi à? 14 người thì biểu quyết như thế nào cho ra nhỉ. Năm nay đúng là có những cái rất chi là lạ.
    Đồng chí không biết thật hay "giả vờ" không biết thế? Đây là "bài" của các bác nhà mình mà. Để thế cho mọi người thấy rằng nó thiếu nên cần thiết phải bầu bổ sung, như trường hợp Đại hội X đó, sau khi ĐH xong, Bộ Chính trị cũng chỉ có 14 người, mãi đến tận Hội nghi TƯ lần thứ 9 mới bầu bầu bổ sung đồng chí Tô Huy Rứa vào BCT.

    Nói chung thì trước sau cũng có "nhân vật" số 15, thậm chí có thể lên đến số 17 hoặc số 19 ấy chứ. Vấn đề là khi nào? Và ai thôi?
    Thế lực nào đứng sau chúng ta ?
  4. 20-01-2011, 11:34 AM
    Quản lý Diễn đàn
    Bắt đầu vào 20-01-2011, 11:34 AM
    Bài viết: 1,360
    alias_apa is offline
    #4

    Default Danh sách và tiểu sử 14 Ủy viên Bộ Chính trị khóa XI

    Hix các bác ấy ai cũng có thành tích cộm cán hết, đều cách mạng .... vậy tới tụi mình thì lấy cách mạng đâu mà cộm cán, vậy là phải nhìn chờ tất cả các bác cách mạng lão thành hết rồi mới tới lượt thanh niên trẻ chúng mình thôi. Lúc đó tụi mình cụng thành lão hết rồi. Ah mà đa số là hơn 50 tuổi không hà.
    VÌ MỘT NỀN HÀNH CHÍNH PHÁT TRIỂN
  5. 20-01-2011, 12:35 PM
    Điều Hành Diễn đàn
    Bắt đầu vào 20-01-2011, 12:35 PM
    Bài viết: 869
    nguyenngoc_napa is offline
    #5

    Default Danh sách và tiểu sử 14 Ủy viên Bộ Chính trị khóa XI

    Hy vọng vào bác Trương Tấn Sang, nhưng dẫu sao Long An cũng có đại diện. Vui...!
    "HÀNH CHÍNH PHỤC VỤ NHÂN DÂN LÀ CHÍNH"
    Liên hệ
    @ Email : nguyenthinhungoc@hanhchinh.com.vn
    @ Yahoo : nguyen_ngoc_499
    @ Phone : 0934.893.063

    @ Facebook : www.facebok.com/nguyenthinhungoc
    Trong một con người nhỏ bé, có một ước mơ rất to, để thực hiện ước mơ to, phải bắt đầu bằng nhiều việc nhỏ, trong rất nhiều việc nhỏ, chắc chắn sẽ rút ra đựơc bài học to, những bài học to làm nên thành công nhỏ, nhiều thành công nhỏ tạo ra thành công to, khi có thành công to, không ai xem mình là "người nhỏ".
  6. 20-01-2011, 01:16 PM
    Chuyên viên chính
    Bắt đầu vào 20-01-2011, 01:16 PM
    Bài viết: 635
    Bạch Văn Cơ is offline
    #6

    Default Danh sách và tiểu sử 14 Ủy viên Bộ Chính trị khóa XI

    Trích Nguyên văn bởi nguyenngoc_napa View Post
    Hy vọng vào bác Trương Tấn Sang, nhưng dẫu sao Long An cũng có đại diện. Vui...!
    Nay mai nghe nói đến đ/c Trương Tấn Sang - Ủy viên Bộ Chính trị, Chủ tịch nước CHXHCN Việt Nam, Chủ tịch Hội đồng Quốc phòng và An ninh nghe cũng oách Ngọc nhỉ ?
    Thế lực nào đứng sau chúng ta ?
  7. 20-01-2011, 01:50 PM
    Chuyên viên
    Bắt đầu vào 20-01-2011, 01:50 PM
    Bài viết: 139
    tiennapa is offline
    #7

    Default Danh sách và tiểu sử 14 Ủy viên Bộ Chính trị khóa XI

    Nghe đồn là bác Hồ Đức Việt (UVBCT, Trưởng Ban Tổ chức TW) và bác Phạm Gia Khiêm (UVBCT, Phó thủ tướng kiêm Bộ trưởng Bộ Ngoại giao) bị nock out ngay từ lúc bầu Ủy viên Trung ương.
    Khó hiểu quá. Chắc do bác Việt sáng giá quá nên bị đánh hội đồng.
    Quần chúng chỉ là những con số không dài vô tận, giá trị chỉ là ở con số đầu
    - Napoleon
  8. 20-01-2011, 03:00 PM
    Chuyên viên chính
    Bắt đầu vào 20-01-2011, 03:00 PM
    Bài viết: 635
    Bạch Văn Cơ is offline
    #8

    Default Danh sách và tiểu sử 14 Ủy viên Bộ Chính trị khóa XI

    Trích Nguyên văn bởi tiennapa View Post
    Nghe đồn là bác Hồ Đức Việt (UVBCT, Trưởng Ban Tổ chức TW) và bác Phạm Gia Khiêm (UVBCT, Phó thủ tướng kiêm Bộ trưởng Bộ Ngoại giao) bị nock out ngay từ lúc bầu Ủy viên Trung ương.
    Khó hiểu quá. Chắc do bác Việt sáng giá quá nên bị đánh hội đồng.
    Bác Khiêm "về" là do tuổi cao rồi (cùng "về" với bác đợt này còn có bác Mạnh, bác Triết, bác Chi nữa cơ mà). Còn bác Việt thì không rõ lắm, có thể là do "đến tuổi" chăng?
    Thế lực nào đứng sau chúng ta ?
  9. 20-01-2011, 04:02 PM
    Chuyên viên
    Bắt đầu vào 20-01-2011, 04:02 PM
    Bài viết: 139
    tiennapa is offline
    #9

    Default Danh sách và tiểu sử 14 Ủy viên Bộ Chính trị khóa XI

    Bác Khiêm lớn tuổi nhưng hình như là ngành ngoại giao còn cần nên vẫn cơ cấu đó (trong BCT đợt này không có đại biểu nào của ngành ngoại giao cả).
    Còn bác Việt thì bị rớt UVTW mà không biết lý do.
    Quần chúng chỉ là những con số không dài vô tận, giá trị chỉ là ở con số đầu
    - Napoleon
  10. 20-01-2011, 07:26 PM
    Điều Hành Diễn đàn
    Bắt đầu vào 20-01-2011, 07:26 PM
    Bài viết: 1,092
    Thái Hoàng Huy is offline
    #10

    Default Danh sách và tiểu sử 14 Ủy viên Bộ Chính trị khóa XI

    Đằng sau là cả một âm mưu, bà Phóng chắc làm CT QH, Trương Tấn Sang mà làm Chủ tịch nước thì bỏ chức Thường trực cho bác nào làm. BNG chẳng có ai mà BCA lại có 2 bác thế thì bác Đại Quang sắp lên làm Bộ trưởng rồi. Ít ra cũng trụ được hơn Lê Hồng Anh 1 nhiệm kỳ nữa. Khả năng Chủ tịch nước lần này là Lê Thanh Hải.

    BCT gì mà có cả nhà báo nữa, đúng là năm nay hết người bầu thật rồi... Bác Triết đã ra đi theo các vị trí chủ chốt của nhiệm kỳ Đảng vừa rồi. Nhìn vào danh sách BCT kỳ này thấy BCT mất giá trị quá, phen này QH có thể mạnh lên rồi.
    Nợ non sông vẫn chưa trả hết!

    Quan nhất thời, dân vạn đại!
  11. 20-01-2011, 09:38 PM
    Chuyên viên chính
    Bắt đầu vào 20-01-2011, 09:38 PM
    Bài viết: 635
    Bạch Văn Cơ is offline
    #11

    Default Danh sách và tiểu sử 14 Ủy viên Bộ Chính trị khóa XI

    Trích Nguyên văn bởi Thái Hoàng Huy View Post
    Đằng sau là cả một âm mưu, bà Phóng chắc làm CT QH, Trương Tấn Sang mà làm Chủ tịch nước thì bỏ chức Thường trực cho bác nào làm. BNG chẳng có ai mà BCA lại có 2 bác thế thì bác Đại Quang sắp lên làm Bộ trưởng rồi. Ít ra cũng trụ được hơn Lê Hồng Anh 1 nhiệm kỳ nữa. Khả năng Chủ tịch nước lần này là Lê Thanh Hải.

    BCT gì mà có cả nhà báo nữa, đúng là năm nay hết người bầu thật rồi... Bác Triết đã ra đi theo các vị trí chủ chốt của nhiệm kỳ Đảng vừa rồi. Nhìn vào danh sách BCT kỳ này thấy BCT mất giá trị quá, phen này QH có thể mạnh lên rồi.
    Theo dự đoán của dư luận quốc tế (cụ thể là thằng BBC - mà chả hiểu nó lấy tin từ đâu mà biết chắc TBT sẽ là bác Trọng mới kinh nhỉ?) và suy đoán của cá nhân thì:

    - Thủ tướng: Nguyễn Tấn Dũng
    - Chủ tịch nước: Trương Tấn Sang
    - Thường trực Ban Bí thư: Tô Huy Rứa
    - Chủ tịch Quốc hội: Nguyễn Sinh Hùng
    - Trưởng ban Tuyên giáo Trung ương: Đinh Thế Huynh (bác này đang là TBT Báo Nhân dân, nhảy qua Ban Tuyên giáo là quá ổn rồi)

    Mà tớ có đứa bạn người Hải Phòng, nó bảo: kỳ này bác Nguyễn Văn Thuận - nguyên Bí thư Thành ủy Hải Phòng, hiện đang là Phó Chánh VPTW Đảng, mới đăc cử UVTW Đảng Khóa XI kỳ này có khả năng làm Chánh VPTW Đảng thay bác Ngô Văn Dụ mới đắc cử UVBCT, Chủ nhiệm UBKTTW. Nếu thế thì sớm muộn bác Thuận ấy cũng sẽ được bầu bổ sung vào Ban Bí thư thôi.


    Còn 1 vấn đề nữa, "dòm" qua danh sách UVTW Đảng và UV dự khuyết TƯ Đảng kỳ này thấy không có đại diện của Học viện Chính trị - Hành chính Quốc gia Hồ Chí Minh. GS.TS. Lê Hữu Nghĩa - Giám đốc Học viện, nguyên UVTW Đảng Khóa X cũng không tham gia (hoặc không trúng cử) kỳ này nữa. Bí thư Đảng ủy, Phó Giám đốc HV CT-HC QGHCM hiện tại là PGS.TS. Nguyễn Đăng Thành (Bí thư Đảng ủy, Giám đốc Học viện Hành chính) cũng không thấy có tên trong danh sách. Mà theo thông lệ, Bí thư Đảng ủy hoặc Giám đốc HV CT-HC QGHCM thường sẽ trúng cử là UVTƯ Đảng hay như trường hợp của GS.TS. Nguyễn Đức Bình thì còn trúng cử UV BCT nữa cơ. Điều này hơi khó hiểu ?
    Chỉnh sửa: Bạch Văn Cơ, 20-01-2011 lúc 10:34 PM
    Thế lực nào đứng sau chúng ta ?
  12. 20-01-2011, 10:54 PM
    Chuyên viên
    Bắt đầu vào 20-01-2011, 10:54 PM
    Bài viết: 221
    BachLinhA5 is offline
    #12

    Default Danh sách và tiểu sử 14 Ủy viên Bộ Chính trị khóa XI

    mình thich mỗi chức UVB Chính Trị, Bí Thư TW Đảng , Chánh Văn Phòng TW Đảng , ko to cũng ko bé của bác Dụ
    --------------------
    Bổ sung bài viết...
    --------------------
    mà mình đọc thấy bác Phùng Quang Thanh với bác Lê Hồng Anh có phải xuất phát từ bộ đội hay CA đâu mà lên bộ trưởng 2 bộ đấy nhỉ , mà bác LHA lúc trẻ còn là : Chánh Văn Phòng xã đội chức này lần đầu tiên đc nghe
    rồi TT Nguyễn Tấn Dũng thì là bộ đội sau thành thứ trưởng bộ CA rồi lại Thống Đốc NHNN nữa , đa ngành thật
    *__ăn Hậu__ở Tham__quân hàm Chính Trị__*
  13. 21-01-2011, 03:39 AM
    Cán sự
    Bắt đầu vào 21-01-2011, 03:39 AM
    Bài viết: 2
    capquang01 is offline
    #13

    Default Danh sách và tiểu sử 14 Ủy viên Bộ Chính trị khóa XI

    bình mới nhưng toàn rượu cũ thôi à. uống vào vẫn chết như thường. chán như con gián





    __________________________________________________ ____________

    cáp quang| cáp quang viettel | cáp quang vnpt| cáp quang cmc | cáp quang fpt
  14. 21-01-2011, 01:39 PM
    Chuyên viên
    Bắt đầu vào 21-01-2011, 01:39 PM
    Bài viết: 139
    tiennapa is offline
    #14

    Default Danh sách và tiểu sử 14 Ủy viên Bộ Chính trị khóa XI

    Nhìn vào Báo cáo kết quả bầu Bộ Chính trị, có thể thấy danh sách không xếp theo thứ tự ABC hay theo thứ tự chức vụ ==> có thể suy ra là xếp theo thứ tự tỷ lệ phiếu bầu (không lẽ bác Trọng là TBT mà chỉ đứng thứ 8 thôi àh?). Có còn cách lý giải nào khác về thứ tự các tên tuổi được nêu trong báo cáo không các bác?
    Quần chúng chỉ là những con số không dài vô tận, giá trị chỉ là ở con số đầu
    - Napoleon
  15. 06-05-2012, 05:09 PM
    Quản lý Diễn đàn
    Bắt đầu vào 06-05-2012, 05:09 PM
    Bài viết: 1,360
    alias_apa is offline
    #15

    Default Danh sách và tiểu sử 14 Ủy viên Bộ Chính trị khóa XI

    Tiểu sử Thường trực Ban Bí thư Lê Hồng Anh

    Tiểu sử tóm tắt Thường trực Ban bí thưLê Hồng Anh
    Trân trọng giới thiệu tiểu sử tóm tắt Đại tướng Lê Hồng Anh, Ủy viên Bộ chính Trị, Thường trực Ban bí Thư Trung ương Đảng.

    Thường trực Ban Bí thư Lê Hồng Anh.
    Họ và tên: Lê Hồng Anh
    Sinh ngày 12/11/1949.
    Quê quán : Xã Vĩnh Bình Bắc, huyện Vĩnh Thuận, tỉnh Kiên Giang.
    Dân tộc: Kinh.
    Ngày vào Đảng Cộng sản Việt nam: 2-3-1968.
    Trình độ học vấn: Đại học Luật.
    Lý luận chính trị: Cử nhân.
    Tóm tắt quá trình công tác
    Năm 1960: Tham gia cách mạng năm 1960.
    1960-1968: là cán bộ xã Đoàn xã Vĩnh Bình Bắc, huyện Vĩnh Thuận, tỉnh Kiên Giang.
    1969-1977: là cán bộ tỉnh Đoàn, rồi Ủy viên Ban Chấp hành, Ủy viên Ban Thường vụ tỉnh Đoàn, Thị ủy viên-Bí thư Đoàn thanh niên Rạch Giá, Phó Bí thư tỉnh Đoàn Kiên Giang.
    1978-1980 : Học và tốt nghiệp Trường Nguyễn Ái Quốc Trung ương (nay là Học viện Chính trị Quốc gia Hồ Chí Minh).
    1981: là Ủy viên Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh (khoá II), Bí thư Tỉnh Đoàn, rồi Phó ban Tổ chức Tỉnh ủy Kiên Giang.
    1986-1991: giữ các chức vụ: Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Chủ nhiệm Ủy ban Kiểm tra, Trưởng ban Tổ chức Tỉnh ủy, Bí thư huyện ủy Châu Thành, rồi Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy.
    Tháng 6/1996: tại Đại hội Đại biểu toàn quốc lần thứ VIII của Đảng, được bầu là Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy Kiên Giang.
    Từ tháng 6/1997: Phó Chủ nhiệm Ủy ban Kiểm tra Trung ương.
    Tháng 4/2001: tại Đại hội Đại biểu toàn quốc lần thứ IX của Đảng, được bầu vào Ban Chấp hành Trung ương Đảng, được Ban Chấp hành Trung ương bầu vào Bộ Chính trị, phân công giữ chức Bí thư Trung ương Đảng, Chủ nhiệm Ủy ban Kiểm tra Trung ương.
    Đại biểu Quốc hội khóa XI.
    Tháng 8/2002: tại kỳ họp thứ nhất Quốc hội khóa XI, được Quốc hội phê chuẩn giữ chức Bộ trưởng Bộ Công an.
    Tháng 1/2003: thôi giữ chức Bí thư Trung ương, Chủ nhiệm Ủy ban Kiểm tra Trung ương.
    Tháng 1/2005: được phong cấp hàm Đại tướng an ninh nhân dân.
    Tháng 4/2006: tại Đại hội Đại biểu Đảng toàn quốc lần thứ X của Đảng, được bầu vào Ban Chấp hành Trung ương Đảng, được Ban Chấp hành Trung ương bầu vào Bộ Chính trị.
    Tháng 7/2006: Được chỉ định giữ chức Bí thư Đảng ủy Công an Trung ương nhiệm kỳ 2006-2010.
    Ngày 2/8/2007: tại kỳ họp thứ nhất, Quốc hội khóa XII phê chuẩn bổ nhiệm giữ chức vụ Bộ trưởng Bộ Công An.
    Tháng /8/2011: Đại tướng Lê Hồng Anh được Đảng và Nhà nước phân công giữ chức Thường trực Ban bí Thư Trung ương Đảng.
    - Đại biểu Quốc hội khóa XI, XII, XIII.

    Bác này có căp chân mày Tướng, ngưỡng mộ thật.

    VÌ MỘT NỀN HÀNH CHÍNH PHÁT TRIỂN

Tags:

None